วันนี้ (9 ม.ค.63) พระราชพัฒนากร (สมชาย ฉนฺทสาโร) เจ้าอาวาสวัดปริวาสราชสงคราม เขตยานนาวา กรุงเทพมหานคร ได้เป็นประธานมอบข้าวสาร 500 ถุงๆละ 5 กิโลกรัม ให้แก่มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย อ.วังน้อย จ.พระนครศรีอยุธยา เพื่อนำเข้าโครงครัวของมหาวิทยาลัย ซึ่งปัจจุบันได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของไวรัสโคโลน่าหรือโควิด-19 เป็นอย่างมาก
เนื่องจากมหาวิทยาลัย ต้องเลี้ยงภัตตาหารทั้งเช้าและเพล แต่คณาจารย์และนิสิตทั้งไทยและนานาชาติ ซึ่งพักอยู่ประจำในหอพักจำนวนหลายร้อยรูป/คน
ในการนี้มี พระเมธีธรรมาจารย์ รองอธิการบดีฝ่ายวางแผนและพัฒนา, รศ.ดร.พรรษา พฤฒยางกูร ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายบริการสังคม มจร และคณะ ได้เดินทางไปรับมอบเพื่อนำมาบรรเทาผลกระทบจากโควิด -19 แก่มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย สืบต่อไป
![](https://thebuddh.com/wp-content/uploads/2021/01/134744884_734293874137892_8202765093642543557_o.jpg)
Leave a Reply