“ปลัด มท.” ลงพื้นที่ “ศูนย์เรียนรู้ 19 พอเพียง” อำเภอเมืองขอนแก่น 1 ในทีมอำเภอนำร่องแก้จนตามแนวพอเพียง
![](https://thebuddh.com/wp-content/uploads/2022/07/cats2-22.jpg)
ต่อจากนั้นนายสุทธิพงษ์ พร้อมคณะได้เดินทางไปที่แปลง โคก หนองนา พุทธอารยเกษตร มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย(มจร) วิทยาเขตขอนแก่น เพื่อร่วมกิจกรรม “พลังบวร” โคกหนองนาพุทธอารยเกษตร “มจร” วิทยาเขตขอนแก่น เพื่อแก้ความยากจนตามแนวปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง
Post navigation
Posted in:
Leave a Reply