เมื่อวันที่ 5 สิงหาคม 2566 วัดลาดปลาเค้า กรุงเทพมหานคร ร่วมกับโรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา จัดโครงการบรรพชาสามเณร เฉลิมพระเกียรติและถวายเป็นพระราชกุศล แด่สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง และพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว สมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี ระหว่างวันที่ 5-11 สิงหาคม 2566 เนื่องในวันมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 12 สิงหาคม 2566
วัดลาดปลาเค้าร่วมกับโรงเรียนนวมินทราชินูทิศ บดินทรเดชา จัดโครงการบรรพชาสามเณรเฉลิมพระเกียรติ
![](https://thebuddh.com/wp-content/uploads/2023/08/cats06082303.jpg)
Post navigation
Posted in:
Leave a Reply