วันที่ 12 สิงหาคม 2566 เวลา 17.00 น.พระมหาเขมานันท์ ปิยสีโล ป.ธ.9 เจ้าอาวาสวัดลาดปลาเค้า เจ้าคณะเขตลาดพร้าว นำพาคณะสงฆ์ เจริญพระพุทธมนต์ สวดบทธัมมจักกัปปวัตนสูตร เจริญสมาธิภาวนา ถวายเป็นพระราชกุศล ถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง 12 สิงหาคม 2566
เจ้าอาวาสวัดลาดปลาเค้านำเจริญสมาธิภาวนาถวายเป็นพระราชกุศล เฉลิมพระชนมพรรษา “พระพันปีหลวง” 12 ส.ค. 66
![](https://thebuddh.com/wp-content/uploads/2023/08/cats12082331.jpg)
Post navigation
Posted in:
Leave a Reply