เมื่อวันที่ 16 กรกฎาคม 2566 สมาคมชาวพุทธไทย-วัดไทยนอร์เวย์ ประเทศนอร์เวย์จัดโครงการปชาบดีโคตมี รุ่น 3 ธรรมทูตคฤหัสถ์วิถีพุทธ โดยโกนผมบวชชีสืบต่ออายุพระพุทธศาสนาในต่างประเทศวันที่ 1-16 สิงหาคม 2566 วันอาสาฬหบูชา วันเข้าพรรษา
ธรรมทูตคฤหัสถ์วิถีพุทธ โกนผมบวชชีเข้าพรรษา ตามโครงการปชาบดีโคตมีรุ่นที่ 3
![](https://thebuddh.com/wp-content/uploads/2023/07/S__3670068.jpg)
Post navigation
Posted in:
Leave a Reply